Thân chào các bạn TH28A1 đã ghé thăm Forum của TH28A2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Thân chào các bạn TH28A1 đã ghé thăm Forum của TH28A2

Bài gửi by hailoc12 on Wed Apr 22, 2009 3:11 am

Chào các bạn. Trường ta là trường Báo chí, nhưng đáng ngạc nhiên là không có Forum trường, điều đó phần nào gây khó khăn cho sinh viên trong việc chia sẻ thông tin, quan điểm, ý kiến cũng như đánh mất đi cơ hội giúp học sinh trong trường, trong lớp biết đến nhau, hiểu về nhau nhiều hơn. Chắc hẳn trong lớp TH28 cũng đã có nhiều bạn có ý định xây dựng Forum chung cho 2 lớp. Mình cũng muốn làm điều đó, và cao hơn là xây dựng Forum cho khoa, cho trường. Với mục đích của Forum để thắt chặt thêm tình bạn bè, tăng cường hiểu biết, giúp đỡ nhau về học tập và mở rộng tầm nhìn của lớp ra khoa, ra trường, ra toàn Việt Nam và thế giới, mình thật sự rất muốn làm điều đó và mình tin là nhiều bạn cũng muốn làm điều đó. Nhưng nhiều khi khả năng không theo kịp mong muốn, vả lại khi còn chưa bắt tay xây móng thì cũng không nên nói đến một tòa lâu đài làm gì. Vì vậy BCS và BCH Đoàn A2 thống nhất sẽ xây dựng Forum cho A2 trước. Phần vì khi hoạt động chính thức với host và domain xịn sẽ phải dựa trên quỹ lớp, nên để có thể lập Forum chung cần có thêm những thảo luận giữa BCS và BCH 2 lớp, việc này chắc hẳn sẽ đòi hỏi một khoảng thời gian. Phần vì A2 cũng có một số đặc điểm riêng, một số vấn đề riêng đòi hỏi Forum được xây dựng ngay và trước mắt là tập trung phục vụ nhu cầu trong lớp. Phần lại vì trình độ quản lý Forum chưa cao cũng như còn nhiều bạn chưa quen với thảo luận trên Forum nên cũng cần có một khoảng thời gian "thử nghiệm" trước khi nghĩ đến một Forum chung cho 2 lớp. Bởi vậy trong domain và title của Forum là TH28A2 chứ không phải TH28.
Mặc dù vậy, A1 hay A2 thì vẫn thuộc TH28, dẫu không phải forum của lớp mình thì cũng là forum của lớp...bạn mình (đây là cách nói của thầy dạy Toán cấp III của tớ Very Happy), mong rằng các bạn A1 vẫn cứ coi đây là Forum chung của 2 lớp và nhiệt tình tham gia. Mong rằng một ngày không xa, chúng ta sẽ có Forum chung thật sự cho cả 2 lớp.

P/S: các bạn A2 đừng tự ái khi tớ viết cho A1 trước trong khi chưa có Bài giới thiệu Forum cho lớp mình nhé. Tớ chỉ muốn bày tỏ tinh thần "hiếu khách" (ở nhà tớ, khi bố tớ hay tớ về mẹ tớ vẫn thường bảo với thằng em "khách về kìa", chỉ những người rất thân mới được gọi là "khách" thôi Very Happy) của A2 đối với A1. Hạnh phụ trách chính nội dung của Forum, Hạnh sẽ viết bài Giới thiệu, với lại tớ nổi tiếng chuyên viết những Bài giới thiệu Forum khó hiểu nên không dám "bon chen" đâu Very Happy

hailoc12

Xem lý lịch thành viên

Re: Thân chào các bạn TH28A1 đã ghé thăm Forum của TH28A2

Bài gửi by hacdinh on Wed May 13, 2009 11:42 am

Chả hiểu sao vào 4rum này cứ fải search trên google,lười nhớ quá Razz
Mà search mới đọc đc bài này.Thế thì cứ vào đây vô tư vậy Very Happy

hacdinh

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by myna on Mon May 18, 2009 8:51 pm

Trời, bạn Hacdinh nè giống mình ghê rứa! Lần nào vào forum lớp tớ cũng phải hỏi thăm google!^^
myna

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by hailoc12 on Tue May 19, 2009 8:44 am

Địa chỉ forum lớp là www.th28a2.tk hoặc www.th28a2.co.cc ( 2 domain dự phòng là www.th28.tkwww.th28.co.cc ).
Dù sao thì vào google tra cũng hay, đỡ phải nhớ Very Happy. Các bạn cứ vào google gõ th28a2 là thấy Forum hiện lên ngay đầu tiên

hailoc12

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics