Máy ảnh, máy quay, máy ghi âm, laptop, xe máy, matrox,… Đến bao giờ, nhà mình mới có Ca nừn ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Máy ảnh, máy quay, máy ghi âm, laptop, xe máy, matrox,… Đến bao giờ, nhà mình mới có Ca nừn ?

Bài gửi by Qmobile63 on Wed May 20, 2009 5:50 am

Ai bảo sinh viên nghèo là bảo sinh viên nào ấy chứ chả phải bảo phải sinh viên truyền hình nghèo. Ai lại có kiểu sinh viên đòi hỏi rõ cao về kinh tế thế này. Hic.
Mà kể ra mình cũng chả thiếu cái gì. Này nhé: máy ảnh nè, máy quay nè, máy ghi âm nè, máy Mp3 nè,… mỗi tội đều là nằm trong máy điện thoại cả. Mà cái máy quay của mình những 1,3Megapixel cơ đấy, cái thằng MD 9000 Panasonic cũng mới có 1Megapixel thôi đấy. He he. pirat
Nhân tiện là người mở màn cái topic này tớ xin mạn phép tính toán xem bọn mình cần bao nhiêu tiền cho những thứ gọi là “phương tiện hành nghề”, ah “phương tiện tác nghiệp”:
1, Máy điện thoại: cỡ 1triệu đến 3 triệu (trung bình là thế).
2, Máy ảnh: Cái này cần lắm chứ, ai bảo truyền hình không cần máy ảnh nào? Thầy Sơn hả. Uhm, cái này cứ tính như máy của bé Lộc thì khoảng 4 triệu rưỡi là ngon lành lắm rùi.
3, Máy ghi âm: Cái này mua để phỏng vấn hay là nghe trộm thì đều được. Giá cả thì từ 500k đến 10000k, nhưng bọn mình dùng cái 1lít(triệu) là ổn lắm lắm rùi.
4, Máy quay phim: Cái này là cái đáng sợ nhất đây. Bọn ta xài loại MD9000 hay MD 10000 thì oách thôi rồi nhưng dòng MD 9000 hiện nay đã ngừng sản xuất, muốn có nó chỉ có nước mượn của phòng máy rồi kêu mất -) rồi đền tiền -) rồi thế là có máy. Còn loại MD10000 hiện nay có giá khoảng 18 500 000đ. Nói chung nếu đầu tư cho vụ này thì cũng phải sơ sơ 10 đến 15 triệu đấy !
5, Máy vi tính: Máy bàn thì rẻ thôi ai cũng biết, laptop thì hơn tí. Tớ tính cho vụ này khoảng từ 10 đến 15 triệu đi .
Mới có 5 cái "cục kim loại" đấy thôi mà giá trị của bọn chúng đã khoảng từ 26,5 đến 38,5 triệu rồi. affraid Đấy là chưa kể những cái lặt vặt khác, (như xe máy chẳng hạn) hê hê. Laughing
Nói thật là từ khi tớ đi học đến giờ, bố tớ đã phải bán 2 sào ruộng với 1con bò rồi Crying or Very sad . Thôi thì mình cố gắng vậy. Quyết tâm, quyết tâm, quyết tâm !!!
cheers study cheers

Qmobile63

Xem lý lịch thành viên

Re: Máy ảnh, máy quay, máy ghi âm, laptop, xe máy, matrox,… Đến bao giờ, nhà mình mới có Ca nừn ?

Bài gửi by Super Director on Thu May 21, 2009 2:13 am

Choy, can den 30 trieu co ah, nhieu the ! Hom nay moi biet day. Ma ban Qmobile63 am hieu gia ca nhi ? Khong ngo ton kem den the nay, biet the ngay xua ko thi vao nganh nay, di du hoc cho no tiet kiem, hihi Very Happy

Super Director

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics